A ranar 23 ga Oktoba, 2019, Duan Yuning, sakataren jam'iyyar kuma mataimakin shugaban Cibiyar Nazarin Ma'adinai ta Ƙasa, China, ya gayyaci kamfaninmu da Kamfanin Lantarki na Beijing Electric Albert, Ltd. don ziyartar sansanin gwaji na Changping don musayar kuɗi.
An kafa Cibiyar Nazarin Tsarin Hakora ta Ƙasa a shekarar 1955, kuma reshen Hukumar Kula da Kasuwa ne na Jiha kuma ita ce cibiyar bincike mafi girma a kimiyyar yanayin ƙasa a China kuma cibiyar fasaha ta yanayin ƙasa ta jiha ce. Canjin tushen gwaji wanda ke mai da hankali kan ci gaba da bincike kan ilimin yanayin ƙasa, tushe ne na kirkire-kirkire na kimiyya da fasaha, haɗin gwiwa tsakanin ƙasashen duniya da horar da hazikai.

Mutanen da suka halarci taron sun haɗa da: Duan Yuning, sakataren jam'iyyar kuma mataimakin shugaban cibiyar nazarin yanayin ƙasa ta ƙasar Sin; Yang Ping, darektan sashen ingancin kasuwanci na cibiyar nazarin yanayin ƙasa ta ƙasar Sin; Yu Lianchao, mataimakin cibiyar binciken dabaru; Yuan Zundong, babban mai aunawa; Wang Tiejun, mataimakin darakta na cibiyar nazarin yanayin ƙasa ta Sin; Dr. Zhang Jintao, wanda ke kula da kyautar ci gaban kimiyya da fasaha ta ƙasa; Jin Zhijun, babban sakatare na kwamitin ƙwararrun ma'aunin zafin jiki; Sun Jianping da Hao Xiaopeng, cibiyar nazarin yanayin ƙasa ta Dr.
Duan Yuning ya gabatar da binciken kimiyya da ci gaban tattalin arziki da zamantakewa na hidimar nazarin yanayin ƙasa ta Cibiyar Nazarin Tsarin Ƙasa ta Ƙasa, China, kuma ya kalli bidiyon farfagandar Cibiyar Nazarin Tsarin Ƙasa ta Ƙasa, China.

A lokacin da muka ziyarci dakin gwaje-gwaje, mun fara sauraron bayanin Mr. Duan game da shahararren "itacen apple na Newton", wanda Cibiyar Nazarin Lissafi ta Burtaniya ta gabatar wa Cibiyar Nazarin Tsarin Kasa ta Kasa, China.

A ƙarƙashin jagorancin Mr. Duan, mun ziyarci dakin gwaje-gwajen Boltzmann constant, dakin gwaje-gwajen daidaiton spectroscopy, dakin gwaje-gwajen metrology na quantum, dakin gwaje-gwajen kiyaye lokaci, dakin gwaje-gwajen auna zafin jiki na matsakaici, dakin gwaje-gwajen gano nesa na infrared, dakin gwaje-gwajen auna zafin jiki mai zafi, da sauran dakunan gwaje-gwaje. Ta hanyar bayanin kowane shugaban dakin gwaje-gwaje a wurin, kamfaninmu yana da ƙarin fahimtar ci gaba da aka samu da kuma matakin fasaha na ci gaba na Cibiyar Nazarin Metro ta Ƙasa, China.
Mista Duan ya gabatar mana da wani gabatarwa ta musamman game da dakin gwaje-gwajen lokaci, wanda ya haɗa da agogon maɓuɓɓugar ruwa ta cesium da Cibiyar Nazarin Ma'auni ta Ƙasa ta China ta ƙirƙiro. A matsayinta na albarkatun dabaru na ƙasa, siginar mitar lokaci mai inganci da ta shafi tsaron ƙasa, tattalin arzikin ƙasa da rayuwar mutane. Agogon maɓuɓɓugar ruwa ta Cesium, a matsayin ma'aunin mitar lokaci na yanzu, shine tushen tsarin mitar lokaci, wanda ke shimfida harsashin fasaha don gina tsarin mitar lokaci mai inganci da zaman kansa a China.


Da yake mai da hankali kan sake fasalin na'urar zafin jiki — kelvin, Dr. Zhang jintao, wani mai bincike na Cibiyar Injiniyan Zafin Jiki, ya gabatar mana da dakin gwaje-gwajen Boltzmann Constant da kuma daidai gwargwado. Dakin gwaje-gwajen ya kammala aikin "binciken fasaha mai mahimmanci kan babban gyare-gyare na na'urar zafin jiki" kuma ya lashe kyautar farko ta ci gaban kimiyya da fasaha na ƙasa.
Ta hanyar jerin sabbin hanyoyin da fasahohi, aikin ya sami sakamakon aunawa na boltzmann constant of insufficiency 2.0×10-6 da 2.7×10-6 bi da bi, waɗanda su ne mafi kyawun hanyoyin a duniya. A gefe guda, sakamakon aunawa na hanyoyin biyu an haɗa su cikin ƙimar da aka ba da shawarar na daidaitattun daidaiton zahiri na ƙasa da ƙasa na hukumar ƙasa da ƙasa kan bayanan kimiyya da fasaha (CODATA), kuma ana amfani da shi azaman yanke shawara na ƙarshe na daidaiton daidaiton boltzmann. A gefe guda kuma, su ne nasara ta farko a duniya da ta rungumi hanyoyi biyu masu zaman kansu don cimma sake fasalin, wanda hakan ya zama babban gudummawa ta farko da China ta bayar ga ma'anar sassan asali na tsarin raka'o'i na ƙasa da ƙasa (SI).
Fasahar da aka ƙirƙiro ta hanyar wannan aikin ta samar da mafita don auna zafin jiki kai tsaye na babban injin samar da makamashin nukiliya na ƙarni na huɗu a cikin babban aikin ƙasa, inganta matakin watsa ƙimar zafin jiki a China, da kuma samar da tallafin gano zafin jiki ga muhimman fannoni kamar tsaron ƙasa da sararin samaniya. A lokaci guda, yana da matuƙar muhimmanci ga cimma hanyoyi da yawa na fasaha, sarkar gano sifili, ma'aunin zafin jiki na farko da sauran adadi na yanayin zafi.

Bayan ziyarar, Mista Duan da sauran mutane sun yi magana da wakilan kamfaninmu a ɗakin taro. Mista Duan ya ce a matsayinsu na membobin sashen fasahar aunawa mafi girma a ƙasar, suna da niyyar taimakawa ci gaban manyan kamfanonin fasaha na ƙasa. Xu Jun, Shugaban Hukumar, Zhang Jun, Babban Manaja, da He Baojun, mataimakin babban manajan fasaha sun bayyana godiyarsu ga mutanen Cibiyar Nazarin Tsarin Ƙasa ta China saboda karramawar da suka yi musu. Tare da sha'awar ƙarfafa haɗin gwiwa da mutanen Cibiyar Nazarin Tsarin Ƙasa ta China, sun kuma bayyana cewa za su haɗa fa'idodin ƙira da ƙera su da fa'idodin fasaha na Cibiyar Nazarin Tsarin Ƙasa ta China, don ba da gudummawa ga masana'antar nazarin tsarin ƙasa da ci gaban zamantakewa.
Lokacin Saƙo: Satumba-21-2022



